Cam kết
Sản phẩm Việt 100%
Bảo hành chính hãng đến 3 năm
Giao - lắp đặt toàn quốc
Tư vấn kỹ thuật 24/7 tận tâm
+Giảm đến 30% combo bếp công nghiệpSố lượng có hạn+CHỦ ĐẦU TƯ DỰ ÁNƯu đãi thêm 10% cho đơn lớn
Minhakitchen-sieu-sale-bep-nuong
Minhakitchen-sieu-sale-bep-nuong-bep-lau-hoi
Minhakitchen-sieu-sale-bep-tu-bep-hong-ngoai
08:09, ngày 09/10/2025

Quạt Hút Thông Gió Nối Ống D100-Quạt hút mùi hôi WC giá bao nhiêu tại Hà Nội?

Minh Hà
Minh HàCập nhật lúc: 08:09, ngày 09/10/2025
3

1. Quạt hút thông gió nối ống là gì? Trong cuộc sống hiện đại, việc xây dựng nhà ở, căn hộ, văn phòng kín nhằm tối ưu khả năng cách nhiệt và lắp điều hòa là điều phổ biến. Tuy nhiên, chính sự “kín” này lại khiến không khí trong phòng dễ bị bí, ngột ngạt và lưu mùi khó chịu – đặc biệt ở nhà vệ sinh, phòng ngủ, văn phòng nhỏ.

Chia sẻ

1. Quạt hút thông gió nối ống là gì?

Trong cuộc sống hiện đại, việc xây dựng nhà ở, căn hộ, văn phòng kín nhằm tối ưu khả năng cách nhiệt và lắp điều hòa là điều phổ biến. Tuy nhiên, chính sự “kín” này lại khiến không khí trong phòng dễ bị bí, ngột ngạt và lưu mùi khó chịu – đặc biệt ở nhà vệ sinh, phòng ngủ, văn phòng nhỏ.

Đó là lý do quạt hút thông gió nối ống D100 trở thành giải pháp thông gió, hút mùi được ưa chuộng nhất hiện nay.
Thiết bị hoạt động theo cơ chế hút khí cũ, cấp khí mới, giúp điều hòa lưu thông không khí, giảm ẩm mốc và khử mùi nhanh chóng, mang lại không gian sống trong lành hơn.

2. Thông số kỹ thuật quạt hút thông gió nối ống D100

 

Thông tin kỹ thuậtChi tiết
Kích thước quạt230 x 180 x 160 mm
Đường kính ống nốiPhi 100 mm
Công suất35 W
Điện áp sử dụng220V / 50Hz (điện 1 pha gia đình)
Tốc độ vòng quay2600 vòng/phút
Lưu lượng gió220 m³/h
Áp suất tĩnh150 Pa
Độ ồn31 dB (A) – hoạt động êm ái
Trọng lượng1,5 Kg
HãngSilent
Xuất xứNhập khẩu
Bảo hành12 tháng

➡️ Phù hợp cho phòng diện tích nhỏ dưới 3m² như WC, phòng ngủ, phòng làm việc mini.

3. Ưu điểm nổi bật của quạt hút thông gió nối ống D100

✔️ Hút mùi – thông khí – khử ẩm hiệu quả

Quạt có lưu lượng gió mạnh 220m³/h, dễ dàng hút sạch mùi hôi, hơi ẩm, khí độc trong phòng, đặc biệt hiệu quả trong phòng WC và khu vực kín.

✔️ Hoạt động êm ái – tiết kiệm điện năng

Công suất chỉ 35W, hoạt động êm, độ ồn chỉ 31dB, bạn có thể bật cả đêm mà không ảnh hưởng đến giấc ngủ hay công việc.

✔️ Lắp đặt linh hoạt – kết nối ống dẫn tiện lợi

Quạt có thể nối trực tiếp vào ống phi 100mm (ống bạc mềm, ống nhôm nhún hoặc ống nhựa PVC).

  • Ống bạc mềm: dễ uốn cong, thích hợp với không gian hẹp.
  • Ống nhựa PVC: giảm tiếng ồn, bền, an toàn.

✔️ Đảo chiều hút – cấp khí linh hoạt

Bạn có thể đảo chiều quạt để:

  • Hút khí cũ, mùi hôi ra ngoài.
  • Hoặc hút khí tươi từ ngoài vào trong phòng, giúp không khí luôn trong lành và giàu oxy.

4. Có nên lắp quạt hút thông gió trong WC, phòng ngủ không?

 

Câu trả lời là – và là rất cần thiết.
Hiện nay, các không gian sinh hoạt nhỏ như phòng tắm, phòng vệ sinh, phòng ngủ thường kín gió, khiến không khí lưu cữu, ẩm thấp gây:

  • Mùi hôi khó chịu.
  • Thiếu oxy, gây mệt mỏi, nhức đầu, chóng mặt.
  • Nấm mốc, vi khuẩn phát triển.

Lắp quạt hút thông gió nối ống D100 giúp:

  • Tăng trao đổi không khí tự nhiên.
  • Duy trì độ ẩm lý tưởng, giảm mùi và khí độc.
  • Cải thiện chất lượng giấc ngủ, tinh thần và sức khỏe.

5. Giá bán quạt hút thông gió nối ống D100 tại Hà Nội

Tại thị trường Hà Nội, giá bán quạt hút thông gió nối ống D100 hiện có giá 540.000 vnđ.

Địa chỉ mua quạt hút thông gió nối ống D100 uy tín tại Hà Nội

Nếu bạn đang tìm địa chỉ mua quạt hút mùi WC, quạt thông gió nối ống D100 chính hãng, hãy liên hệ Minhakitchen – chuyên cung cấp thiết bị hút mùi, thông gió và phụ kiện bếp nhà hàng, gia đình.

 

Minhakitchen cam kết cung cấp sản phẩm chất lượng cao, giao hàng nhanh chóng và hỗ trợ tư vấn tận tình đến từng khu vực. Dù bạn ở thành phố lớn hay khu vực nông thôn, chúng tôi đều sẵn sàng phục vụ và đồng hành cùng quý khách

 

📞 Hotline/Zalo tư vấn miễn phí: 0866.012.304/ Kĩ thuật hỗ trợ: 039.3456.675
📍 Showroom: Số 58B – Phan Bá Vành – Cổ Nhuế 2 – Bắc Từ Liêm – Hà Nội
🌐 Website: minhakitchen.com

📘 Fanpage: Minhakitchen – Thiết bị lẩu nướng nhà hàng

       Youtube: MinHakitchen 

Hỏi đáp về bài viết (0 bình luận)

Đang tải bình luận...
Sản phẩm liên quan
Xem tất cả
Bếp Nướng Than Hoa Hút Âm Hàn Quốc Chính Hãng
Bếp Nướng Than Hoa Hút Âm Hàn Quốc Chính HãngBếp Nướng Âm Bàn Hút Khói Âm Bàn
₫1.350.000-7%
₫1.250.000
Ghế Sắt Tolix Bền Đẹp Cho Quán Cafe, Nhà Hàng
Ghế Sắt Tolix Bền Đẹp Cho Quán Cafe, Nhà HàngHộp Chân Bàn Bếp Lẩu Nướng
₫550.000-18%
₫450.000
Chân Bàn Đơn Cafe Tròn Tiện Lợi, Gọn Nhẹ
Chân Bàn Đơn Cafe Tròn Tiện Lợi, Gọn NhẹHộp Chân Bàn Bếp Lẩu Nướng
₫550.000-13%
₫480.000
Quạt Hút Gió D125 Nối Ống Chất Lượng
Quạt Hút Gió D125 Nối Ống Chất LượngQuạt Hút Mùi Nối Ống
₫1.750.000-9%
₫1.600.000
Quạt Hút Cánh Sắt D100 Bền  Bỉ, Tiết Kiêm ĐIện
Quạt Hút Cánh Sắt D100 Bền Bỉ, Tiết Kiêm ĐIện Quạt Hút Mùi Nối Ống
₫1.750.000-11%
₫1.550.000
Quạt hút khói bếp nướng ngoài trời di động
Quạt hút khói bếp nướng ngoài trời di độngQuạt Hút Khói Ly Tâm
₫2.000.000-8%
₫1.850.000
Bếp chiên rán phẳng 1200, bếp rán phẳng dùng gas, Bếp chiên rán công nghiệp
Bếp chiên rán phẳng 1200, bếp rán phẳng dùng gas, Bếp chiên rán công nghiệpTủ Nấu Cơm, Tủ Sấy Khô, Nồi Hầm…
₫16.000.000-3%
₫15.520.000
Bếp Gas Công Nghiệp 4 Họng Lớn- Bếp Khè Công Nghiệp 4 Họng
Bếp Gas Công Nghiệp 4 Họng Lớn- Bếp Khè Công Nghiệp 4 HọngTủ Nấu Cơm, Tủ Sấy Khô, Nồi Hầm…
₫10.200.000-12%
₫8.950.000
Khám phá thêm

Bài viết

Xem tất cả
Zalo